Lesson Plans


      Lesson plans are useful in teaching. This will be the basis or flow of your lesson. My cooperating teaching said to me that if you doesn't have a lesson plan, you better be off the school or not to teach that day. Your lesson plan will be your weapon in your field.


            My cooperating teacher gave a guide to write my lesson plans according to what the principal want. Here is the format of the lesson plan given to me:



The following are the sample lesson plans that I create and use in my teaching:



(Semi-detailed Lesson Plan)
(1)

Banghay Aralin
Sa
Araling Panlipunan 7

I.        Layunin
1.    Natutukoy ang mga ambag ng mga dinastiya sa Silangan at Hilagang Asya.
2.    Naiisa-isa ang mga dinastiya.
3.    Natutukoy ang mga impluwensiya nga Silangang Asya sa Pilipinas.

II.     Nilalaman
A.    Paksa: Mahahalagang Pangyayari sa Sinaunang Panahon sa Silangan at Hilagang Asya.
B.    Mga Kasanayang Pampagkatuto: Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya. (Sumer, Indus, Tsina) AP7KSA-IIc-1.4

III.  Mga Kagamitang Pampagkatuto
1.    Gabay sa Pagkatuto: Napaghahambing ang mga sinaunang kabihasnan sa Asya. (Sumer, Indus, Tsina) AP7KSA-IIc-1.4
2.    Sanggunian: Asya: Pagkakaisa sa Gitna ng Pagkakaiba ph. 142-144
3.    Iba pang kagamitan para sa pagkatuto: Asya: Pag-usabong ng Kabihasnan ph. 172-184

IV.     Pamamaraan:
A.    Panimulang Gawain
1.    Paghahanda
1.1  Panalangin
1.2  Pagtatala ng liban
1.3  Pagwawasto ng kasunduan
2.    Balik-aral
Anu-ano ang mga nagging dinastiya sa China?
3.    Pagganyak
Nagpakita ng mga larawan ng mga bansang tatalakayin.
B.    Panlinang na Gawain
1.    Pagtatalakay
1.1  Ipakilala ang mga dinastiya ng Korea at Japan.
1.2  Ipaliwanag ang mga ambag ng mga dinastiya sa Korea at Japan.
1.3  Isa-isahin ang mga bansang sakop ng tatalakayin.
2.    Paglalapat
Sa isang buong papel, hatiin ito sa tatlo. Isulat ang tatlong bansang tinalakay at ibigay ang mga nagging impluwensiya nila sa ating bansa.

China
Korea
Japan
3.    Paglalahat
Anu-ano ang mga bansang natalakay?
Isa-isahin ang mga dinastiya sa bawat bansa.
C.    Pangwakas na Gawain
1.    Pagtataya
Ano ang inyong nagging pamantayan sa pagsulat ng mga nagging impluwensiya ng mga nasabing bansa sa Pilipinas?
2.    Takdang Aralin
Magbigay ng ideya at mahahalagang pangyayari/impormasyon sa “The Tale of Genji”.

Reference: internet
V.        Mga Tala
Isinulat lamang muli ang banghay aralin sapagkat hindi sapat ang oras.

VI.     Pagninilay
Karamihan sa mga mag-aaral ay naintindihan ang leksyon. Ipagpatuloy ang paggamit ng mga larawan upang madali nilang maintindihan ang aralin.


(2)




(3)





(Detailed Lesson Plan)
(1)









(2)









Mga Komento

Mga sikat na post sa blog na ito

Professional Reading In Social Studies

Prayer of a Student Teacher